♫ Wish a lucky star will fall upon you, ...and make your wishes come true ♫

IndexPortalTrợ giúpĐăng kýĐăng Nhập

Forum chuyển tới http://chocolandno1.co.cc/ or http://chocoland.byethost6.com/

Tại sao đeo nhẫn ở ngón áp út..... Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giả

Chisumi_aiki
Admin Chocoland
   Admin Chocoland
Nữ
Age : 28 Registration date : 24/04/2008 Tổng số bài gửi : 1091 Đến từ : Chocoland forum Job/hobbies : chocolate , manga Humor :

Bài gửiTiêu đề: Tại sao đeo nhẫn ở ngón áp út..... Tue Apr 29, 2008 12:14 pm
Bạn đã bao giờ thắc mắc tại sao người ta lại đeo nhẫn cưới ở ngón áp út chưa? Người Trung Quốc có một cách giải thích rất thú vị và thuyết phục.

Theo họ, ngón tay cái tượng trưng cho cha mẹ, ngón tay trỏ tượng trưng cho anh em, ngón giữa là chính bạn, ngón áp út tượng trưng cho người bạn đời của bạn, và ngón út tượng trưng cho con cái của bạn.

Bây giờ bạn hãy để hai bàn tay đối diện nhau, gập ngón tay giữa lại và áp sát chúng vào nhau, đồng thời cho hai bàn tay mở ra nhưng các ngón tay còn lại chống vào nhau ở đầu mút ngón tay.

Bây giờ bạn hãy thử tách hai ngón tay cái, rồi sau đó ngón tay trỏ và ngón út rời nhau ra… (xem hình). Bạn sẽ thấy chúng tách nhau ra dễ dàng. Đó là bởi cha mẹ bạn không thể sống suốt đời với bạn. Anh em bạn cũng sẽ có gia đình riêng và sẽ rời xa bạn. Cuối cùng con cái bạn cũng vậy, chúng sẽ tạo dựng cuộc sống của riêng mình chứ không thể sống cùng bạn mãi mãi.

Thế còn ngón áp út thì sao? Bạn sẽ thấy ngạc nhiên khi bạn không thể tách rời chúng ra khỏi nhau! Là vì bạn cùng người bạn đời được số phận mang đến với nhau để hòa quyện, gắn bó với nhau không thể tách rời suốt cả cuộc đời. Cho dù tất cả thế giới này bỏ hai bạn ra đi và cuộc sống của hai người có trải qua bao thăng trầm, ngọt đắng đến thế nào đi nữa.

Đó chính là lý do tại sao người ta lại đeo nhẫn cưới ở ngón áp út.

(sưu tầm)
.......................................
hay wa hen,ngẫm nghĩ thấy đúng we ^^
Xem lý lịch thành viên

akira_gakuen alice^_^
Test mod
    Test mod
Nữ
Age : 21 Registration date : 10/06/2008 Tổng số bài gửi : 699 Đến từ : Hệ năng lực nguy hiểm, Gakuen Alice!! Job/hobbies : Read comic book, watch anime, chat, internet!!! Humor : Khá nóng nảy nhưng cũng rất rất mến bạn bè!! Ghét thằng em trai!!

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao đeo nhẫn ở ngón áp út..... Fri Aug 01, 2008 8:36 pm
Hay....Mình làm thử rồi, đúng thiệt hen!!

Miki-chan
Manga Translator
       Manga Translator
Nữ
Age : 21 Registration date : 10/07/2008 Tổng số bài gửi : 152 Đến từ : Manga World!-But maybe is Gakuen Alice Job/hobbies : manga Humor :

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao đeo nhẫn ở ngón áp út..... Sun Aug 03, 2008 7:37 am
Đúng thật! Thanks chị Chisumi. Bây giờ thì miki đã hiểu vì sao phải đeo nhẫn ở ngón áp út rồi! ^^ Đeo nhẫn cưới ở ngón áp út đúng là tượng trưng cho một tình yêu chung thuỷ và vĩnh cửu, nhỉ?! bo13
Xem lý lịch thành viên

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tại sao đeo nhẫn ở ngón áp út..... Today at 3:00 pm
Tại sao đeo nhẫn ở ngón áp út..... Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang